django - en to is translation catalogue (300 entries)

en: %(datetime)s couldn’t be interpreted in time zone %(current_timezone)s; it may be ambiguous or it may not exist.
is: %(datetime)s er ekki hægt að túlka í tímabelti %(current_timezone)s, það getur verið óljóst eða að það er ekki til.

en: %(field_label)s must be unique for %(date_field_label)s %(lookup_type)s.
is: %(field_label)s verður að vera einkvæmt fyrir %(date_field_label)s %(lookup_type)s.

en: %(from)s-%(to)s relationship
is: %(from)s-%(to)s samband

en: %(from)s-%(to)s relationships
is: %(from)s-%(to)s sambönd

en: %(model)s instance with %(field)s %(value)r does not exist.
is: %(model)s hlutur með %(field)s %(value)r er ekki til.

en: %(model_name)s with this %(field_label)s already exists.
is: %(model_name)s með þetta %(field_label)s er nú þegar til.

en: %(model_name)s with this %(field_labels)s already exists.
is: %(model_name)s með þessi %(field_labels)s er nú þegar til.

en: %(size)d byte | %(size)d bytes
is[0]: %(size)d bæti
is[1]: %(size)d bæti

en: %d day | %d days
is[0]: %d dagur
is[1]: %d dagar

en: %d hour | %d hours
is[0]: %d klukkustund
is[1]: %d klukkustundir

en: %d minute | %d minutes
is[0]: %d mínúta
is[1]: %d mínútur

en: %d month | %d months
is[0]: %d mánuður
is[1]: %d mánuðir

en: %d week | %d weeks
is[0]: %d vika
is[1]: %d vikur

en: %d year | %d years
is[0]: %d ár
is[1]: %d ár

en: (Hidden field %(name)s) %(error)s
is: (Falinn reitur %(name)s) %(error)s

en: 0 minutes
is: 0 mínútur

en: AM
is: Morgun

en: Afrikaans
is: Afríkanska

en: Albanian
is: Albanska

en: April
is: apríl

en: Arabic
is: Arabíska

en: Argentinian Spanish
is: Argentínsk spænska

en: Armenian
is: Armenska

en: Asturian
is: Astúríska

en: August
is: ágúst

en: Australian English
is: Áströlsk enska

en: Azerbaijani
is: Aserbaídsjíska

en: Basque
is: Baskneska

en: Belarusian
is: Hvítrússneska

en: Bengali
is: Bengalska

en: Big (8 byte) integer
is: Stór (8 bæta) heiltala

en: Boolean (Either True or False)
is: Boole-gildi (True eða False)

en: Boolean (Either True, False or None)
is: Boole-gildi (True, False eða None)

en: Bosnian
is: Bosníska

en: Brazilian Portuguese
is: Brasilísk portúgalska

en: Breton
is: Bretónska

en: British English
is: Bresk enska

en: Bulgarian
is: Búlgarska

en: Burmese
is: Búrmíska

en: CSRF verification failed. Request aborted.
is: CSRF auðkenning tókst ekki.

en: Catalan
is: Katalónska

en: Change
is: Breyta

en: Clear
is: Hreinsa

en: Colombian Spanish
is: Kólumbísk spænska

en: Comma-separated integers
is: Heiltölur aðgreindar með kommum

en: Croatian
is: Króatíska

en: Currently
is: Eins og er:

en: Czech
is: Tékkneska

en: Danish
is: Danska

en: Date (with time)
is: Dagsetning (með tíma)

en: Date (without time)
is: Dagsetning (án tíma)

en: Date out of range
is: Dagsetning utan tímabils

en: Day
is: Dagur

en: December
is: desember

en: Decimal number
is: Tugatala

en: Delete
is: Eyða

en: Directory indexes are not allowed here.
is: Möppulistar eru ekki leyfðir hér.

en: Duration
is: Tímalengd

en: Dutch
is: Hollenska

en: Email address
is: Netfang

en: Empty list and “%(class_name)s.allow_empty” is False.
is: Tómur listi og „%(class_name)s.allow_empty“ er Ósatt.

en: English
is: Enska

en: Ensure that there are no more than %(max)s decimal place. | Ensure that there are no more than %(max)s decimal places.
is[0]: Gildið má ekki hafa meira en %(max)s tugatölustaf (decimal places).
is[1]: Gildið má ekki hafa meira en %(max)s tugatölustafi (decimal places).

en: Ensure that there are no more than %(max)s digit before the decimal point. | Ensure that there are no more than %(max)s digits before the decimal point.
is[0]: Gildið má ekki hafa fleiri en %(max)s tölu fyrir tugabrotskil.
is[1]: Gildið má ekki hafa fleiri en %(max)s tölur fyrir tugabrotskil.

en: Ensure that there are no more than %(max)s digit in total. | Ensure that there are no more than %(max)s digits in total.
is[0]: Gildið má ekki hafa fleiri en %(max)s tölu.
is[1]: Gildið má ekki hafa fleiri en %(max)s tölur.

en: Ensure this filename has at most %(max)d character (it has %(length)d). | Ensure this filename has at most %(max)d characters (it has %(length)d).
is[0]: Skráarnafnið má mest vera %(max)d stafur að lengd (það er %(length)d nú)
is[1]: Skráarnafnið má mest vera %(max)d stafir að lengd (það er %(length)d nú)

en: Ensure this value has at least %(limit_value)d character (it has %(show_value)d). | Ensure this value has at least %(limit_value)d characters (it has %(show_value)d).
is[0]: Gildið má minnst vera %(limit_value)d stafur að lengd (það er %(show_value)d nú)
is[1]: Gildið má minnst vera %(limit_value)d stafir að lengd (það er %(show_value)d nú)

en: Ensure this value has at most %(limit_value)d character (it has %(show_value)d). | Ensure this value has at most %(limit_value)d characters (it has %(show_value)d).
is[0]: Gildið má mest vera %(limit_value)d stafur að lengd (það er %(show_value)d nú)
is[1]: Gildið má mest vera %(limit_value)d stafir að lengd (það er %(show_value)d nú)

en: Ensure this value is %(limit_value)s (it is %(show_value)s).
is: Gakktu úr skugga um að gildi sé %(limit_value)s (það er %(show_value)s).

en: Ensure this value is greater than or equal to %(limit_value)s.
is: Gakktu úr skugga um að gildið sé stærra en eða jafnt og %(limit_value)s.

en: Ensure this value is less than or equal to %(limit_value)s.
is: Gakktu úr skugga um að gildið sé minna en eða jafnt og %(limit_value)s.

en: Enter a complete value.
is: Sláðu inn heilt gildi.

en: Enter a list of values.
is: Sláðu inn lista af gildum.

en: Enter a number.
is: Sláðu inn tölu.

en: Enter a valid IPv4 address.
is: Sláðu inn gilda IPv4 tölu.

en: Enter a valid IPv4 or IPv6 address.
is: Sláðu inn gilt IPv4 eða IPv6 vistfang.

en: Enter a valid IPv6 address.
is: Sláðu inn gilt IPv6 vistfang.

en: Enter a valid URL.
is: Sláðu inn gilt veffang (URL).

en: Enter a valid UUID.
is: Sláðu inn gilt UUID.

en: Enter a valid date.
is: Sláðu inn gilda dagsetningu.

en: Enter a valid date/time.
is: Sláðu inn gilda dagsetningu ásamt tíma.

en: Enter a valid duration.
is: Sláðu inn gilt tímabil.

en: Enter a valid email address.
is: Sláðu inn gilt netfang.

en: Enter a valid integer.
is: Sláðu inn gilda heiltölu.

en: Enter a valid time.
is: Sláðu inn gilda tímasetningu.

en: Enter a valid value.
is: Sláðu inn gilt gildi.

en: Enter a valid “slug” consisting of Unicode letters, numbers, underscores, or hyphens.
is: Settu inn gildan vefslóðartitil sem má innihalda unicode bókstafi, tölustafi, undirstrik og bandstrik.

en: Enter a valid “slug” consisting of letters, numbers, underscores or hyphens.
is: Settu inn gildan vefslóðartitil sem samanstendur af latneskum bókstöfum, númerin, undirstrikum og bandstrikum.

en: Enter a whole number.
is: Sláðu inn heiltölu.

en: Enter only digits separated by commas.
is: Skrifaðu einungis tölur aðskildar með kommum.

en: Estonian
is: Eistneska

en: February
is: febrúar

en: Field of type: %(field_type)s
is: Reitur af gerð: %(field_type)s

en: File
is: Skrá

en: File extension “%(extension)s” is not allowed. Allowed extensions are: %(allowed_extensions)s.
is: Skrár með endingunni „%(extension)s“ eru ekki leyfðar. Leyfilegar endingar eru: „%(allowed_extensions)s“„.

en: File path
is: Skjalaslóð

en: Finnish
is: Finnska

en: Floating point number
is: Fleytitala (floating point number)

en: Foreign Key (type determined by related field)
is: Ytri lykill (Gerð ákveðin af skyldum reit)

en: French
is: Franska

en: Fri
is: fös

en: Friday
is: föstudagur

en: Frisian
is: Frísneska

en: Future %(verbose_name_plural)s not available because %(class_name)s.allow_future is False.
is: Framtíðar %(verbose_name_plural)s ekki í boði því %(class_name)s.allow_future er Ósatt.

en: Galician
is: Galíska

en: Georgian
is: Georgíska

en: German
is: Þýska

en: Greek
is: Gríska

en: Hebrew
is: Hebreska

en: Hindi
is: Hindí

en: Hungarian
is: Ungverska

en: IP address
is: IP tala

en: IPv4 address
is: IPv4 vistfang

en: Icelandic
is: Íslenska

en: If you have configured your browser to disable cookies, please re-enable them, at least for this site, or for “same-origin” requests.
is: Ef þú hefur stillt vafrann þinn til að gera kökur óvirkar þarftu að virkja þær aftur. Að minnsta kosti fyrir þetta vefsvæði eða „same-origin“ fyrirspurnir.

en: If you have configured your browser to disable “Referer” headers, please re-enable them, at least for this site, or for HTTPS connections, or for “same-origin” requests.
is: Ef þú hefur stillt vafrann þinn til að gera „Referer“ hausa óvirka þarftu að virkja þá aftur. Að minnsta kosti fyrir þetta vefsvæði, eða HTTPS tengingar eða „same-origin“ fyrirspurnir.

en: Image
is: Mynd

en: Index of %(directory)s
is: Innihald %(directory)s

en: Indonesian
is: Indónesíska

en: Integer
is: Heiltala

en: Invalid date string “%(datestr)s” given format “%(format)s”
is: Ógilt snið dagsetningar „%(datestr)s“ gefið sniðið „%(format)s“

en: Invalid page (%(page_number)s): %(message)s
is: Ógild síða (%(page_number)s): %(message)s

en: Irish
is: Írska

en: Italian
is: Ítalska

en: January
is: janúar

en: Japanese
is: Japanska

en: July
is: júlí

en: June
is: júní

en: Kannada
is: Kannadanska

en: Kazakh
is: Kasakska

en: Khmer
is: Kmeríska

en: Korean
is: Kóreska

en: Latvian
is: Lettneska

en: Lithuanian
is: Litháenska

en: Lower Sorbian
is: Neðri sorbíska

en: Luxembourgish
is: Lúxemborgíska

en: Macedonian
is: Makedónska

en: Malayalam
is: Malajalamska

en: ManagementForm data is missing or has been tampered with
is: Gögn fyrir ManagementForm vantar eða hefur verið breytt

en: Many-to-many relationship
is: Margir-til-margra samband.

en: Marathi
is: Maratí

en: March
is: mars

en: May
is: maí

en: Messages
is: Skilaboð

en: Mexican Spanish
is: Mexíkósk spænska

en: Mon
is: mán

en: Monday
is: mánudagur

en: Mongolian
is: Mongólska

en: Month
is: Mánuður

en: More information is available with DEBUG=True.
is: Meiri upplýsingar fást með DEBUG=True.

en: Nepali
is: Nepalska

en: Nicaraguan Spanish
is: Níkaragva spænska

en: No
is: Nei

en: No %(verbose_name)s found matching the query
is: Ekkert %(verbose_name)s sem uppfyllir skilyrði

en: No %(verbose_name_plural)s available
is: Ekkert %(verbose_name_plural)s í boði

en: No day specified
is: Enginn dagur tilgreindur

en: No file was submitted.
is: Engin skrá var send.

en: No file was submitted. Check the encoding type on the form.
is: Engin skrá var send. Athugaðu kótunartegund á forminu (encoding type).

en: No month specified
is: Enginn mánuður tilgreindur

en: No week specified
is: Engin vika tilgreind

en: No year specified
is: Ekkert ár tilgreint

en: Norwegian Bokmål
is: Norskt bókmál

en: Norwegian Nynorsk
is: Nýnorska

en: November
is: nóvember

en: Null characters are not allowed.
is: Núlltákn eru ekki leyfileg.

en: October
is: október

en: One-to-one relationship
is: Einn-á-einn samband.

en: Order
is: Röð

en: Ossetic
is: Ossetíska

en: PM
is: Eftirmiðdegi

en: Page is not “last”, nor can it be converted to an int.
is: Þetta er hvorki síðasta síða, né er hægt að breyta í heiltölu.

en: Persian
is: Persneska

en: Please correct the duplicate data for %(field)s, which must be unique.
is: Vinsamlegast lagfærðu gögn í reit %(field)s, sem verða að vera einstök.

en: Please correct the duplicate data for %(field)s.
is: Vinsamlegast leiðréttu tvítekin gögn í reit %(field)s.

en: Please correct the duplicate data for %(field_name)s which must be unique for the %(lookup)s in %(date_field)s.
is: Vinsamlegast leiðréttu tvítekin gögn í reit %(field_name)s sem verða að vera einstök fyrir %(lookup)s í %(date_field)s.

en: Please correct the duplicate values below.
is: Vinsamlegast lagfærðu tvítöldu gögnin fyrir neðan.

en: Please either submit a file or check the clear checkbox, not both.
is: Vinsamlegast sendu annað hvort inn skrá eða merktu í boxið, ekki bæði.

en: Please submit %d or fewer forms. | Please submit %d or fewer forms.
is[0]: Vinsamlegast sendu %d eða færri form.
is[1]: Vinsamlegast sendu %d eða færri form.

en: Please submit %d or more forms. | Please submit %d or more forms.
is[0]: Vinsamlegast sendu %d eða fleiri form.
is[1]: Vinsamlegast sendu %d eða fleiri form.

en: Polish
is: Pólska

en: Portuguese
is: Portúgalska

en: Positive integer
is: Jákvæð heiltala

en: Positive small integer
is: Jákvæð lítil heiltala

en: Punjabi
is: Púndjabíska

en: Raw binary data
is: Hrá tvíundargögn (binary data)

en: Romanian
is: Rúmenska

en: Russian
is: Rússneska

en: Sat
is: lau

en: Saturday
is: laugardagur

en: Scottish Gaelic
is: Skosk gelíska

en: Select a valid choice. %(value)s is not one of the available choices.
is: Veldu gildan valmöguleika. %(value)s er ekki eitt af gildum valmöguleikum.

en: Select a valid choice. That choice is not one of the available choices.
is: Veldu gildan valmöguleika. Valið virðist ekki vera eitt af gildum valmöguleikum.

en: September
is: september

en: Serbian
is: Serbneska

en: Serbian Latin
is: Serbnesk latína

en: Simplified Chinese
is: Einfölduð kínverska

en: Slovak
is: Slóvakíska

en: Slovenian
is: Slóvenska

en: Slug (up to %(max_length)s)
is: Slögg (allt að %(max_length)s)

en: Small integer
is: Lítil heiltala

en: Spanish
is: Spænska

en: String (up to %(max_length)s)
is: Strengur (mest %(max_length)s)

en: Sun
is: sun

en: Sunday
is: sunnudagur

en: Swahili
is: Svahílí

en: Swedish
is: Sænska

en: Tamil
is: Tamílska

en: Tatar
is: Tataríska

en: Telugu
is: Telúgúska

en: Text
is: Texti

en: Thai
is: Tælenska

en: That page contains no results
is: Þessi síða hefur engar niðurstöður

en: That page number is less than 1
is: Þetta síðunúmer er minna en 1

en: That page number is not an integer
is: Þetta síðunúmer er ekki heiltala

en: The inline value did not match the parent instance.
is: Innra gildið passar ekki við eiganda.

en: The number of days must be between {min_days} and {max_days}.
is: Fjöldi daga verður að vera á milli {min_days} og {max_days}.

en: The submitted file is empty.
is: Innsend skrá er tóm.

en: This field cannot be blank.
is: Þessi reitur má ekki vera tómur.

en: This field cannot be null.
is: Þessi reitur getur ekki haft tómgildi (null).

en: This field is required.
is: Þennan reit þarf að fylla út.

en: This is not a valid IPv6 address.
is: Þetta er ekki gilt IPv6 vistfang.

en: Thu
is: fim

en: Thursday
is: fimmtudagur

en: Time
is: Tími

en: Traditional Chinese
is: Hefðbundin kínverska

en: Tue
is: þri

en: Tuesday
is: þriðjudagur

en: Turkish
is: Tyrkneska

en: URL
is: Veffang

en: Udmurt
is: Údmúrt

en: Ukrainian
is: Úkraínska

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Upload a valid image. The file you uploaded was either not an image or a corrupted image.
is: Halaðu upp gildri myndskrá. Skráin sem þú halaðir upp var annað hvort gölluð eða ekki mynd.

en: Upper Sorbian
is: Efri sorbíska

en: Urdu
is: Úrdú

en: Value %(value)r is not a valid choice.
is: Gildið %(value)r er ógilt.

en: Venezuelan Spanish
is: Venesúelsk spænska

en: Vietnamese
is: Víetnamska

en: Wed
is: mið

en: Wednesday
is: miðvikudagur

en: Welsh
is: Velska

en: Year
is: Ár

en: Yes
is: Já

en: You are seeing this message because this HTTPS site requires a “Referer header” to be sent by your Web browser, but none was sent. This header is required for security reasons, to ensure that your browser is not being hijacked by third parties.
is: Þú ert að fá þessi skilaboð því þetta HTTPS vefsvæði þarfnast að vafrinn þinn sendi „Referer“ haus (e. referer header) sem var ekki sendur. Þessi haus er nauðsynlegur af öryggisástæðum til að ganga úr skugga um að utanaðkomandi aðili sé ekki að senda fyrirspurnir úr vafranum þínum.

en: You are seeing this message because this site requires a CSRF cookie when submitting forms. This cookie is required for security reasons, to ensure that your browser is not being hijacked by third parties.
is: Þú ert að fá þessi skilaboð því þetta vefsvæði þarfnast að CSRF kaka (e. cookie) sé send þegar form eru send. Þessi kaka er nauðsynleg af öryggisástæðum til að ganga úr skugga um að utanaðkomandi aðili sé ekki að senda fyrirspurnir úr vafranum þínum.

en: You are seeing this page because <a href="https://docs.djangoproject.com/en/%(version)s/ref/settings/#debug" target="_blank" rel="noopener">DEBUG=True</a> is in your settings file and you have not configured any URLs.
is: Þú sérð þessa síðu vegna þess að þú hefur <a href="https://docs.djangoproject.com/en/%(version)s/ref/settings/#debug" target="_blank" rel="noopener">DEBUG=True</a> í stillingunum þínum og hefur ekki sett upp neinar vefslóðir.

en: a.m.
is: morgun

[ctx: abbrev. month]
en: April
is: apríl

[ctx: abbrev. month]
en: Aug.
is: ág.

[ctx: abbrev. month]
en: Dec.
is: des.

[ctx: abbrev. month]
en: Feb.
is: feb.

[ctx: abbrev. month]
en: Jan.
is: jan.

[ctx: abbrev. month]
en: July
is: júlí

[ctx: abbrev. month]
en: June
is: júní

[ctx: abbrev. month]
en: March
is: mars

[ctx: abbrev. month]
en: May
is: maí

[ctx: abbrev. month]
en: Nov.
is: nóv.

[ctx: abbrev. month]
en: Oct.
is: okt.

[ctx: abbrev. month]
en: Sept.
is: sept.

[ctx: alt. month]
en: April
is: apríl

[ctx: alt. month]
en: August
is: ágúst

[ctx: alt. month]
en: December
is: desember

[ctx: alt. month]
en: February
is: febrúar

[ctx: alt. month]
en: January
is: janúar

[ctx: alt. month]
en: July
is: júlí

[ctx: alt. month]
en: June
is: júní

[ctx: alt. month]
en: March
is: mars

[ctx: alt. month]
en: May
is: maí

[ctx: alt. month]
en: November
is: nóvember

[ctx: alt. month]
en: October
is: október

[ctx: alt. month]
en: September
is: september

en: and
is: og

en: aug
is: ágú

en: dec
is: des

en: jul
is: júl

en: jun
is: jún

en: may
is: maí

en: midnight
is: miðnætti

en: noon
is: hádegi

en: nov
is: nóv

en: oct
is: okt

en: or
is: eða

en: p.m.
is: eftirmiðdegi

en: yes,no,maybe
is: já,nei,kannski

en: “%(path)s” does not exist
is: „%(path)s“ er ekki til

en: “%(pk)s” is not a valid value.
is: „%(pk)s“ er ekki gilt gildi.

en: “%(value)s” is not a valid UUID.
is: „%(value)s“ er ekki gilt UUID.

en: “%(value)s” value has an invalid date format. It must be in YYYY-MM-DD format.
is: „%(value)s“ er ógilt dagsetningarsnið. Það verður að vera á sniðinu YYYY-MM-DD.

en: “%(value)s” value has an invalid format. It must be in HH:MM[:ss[.uuuuuu]] format.
is: „%(value)s“ er á ógildu sniði. Það verður að vera á sniðinu HH:MM[:ss[.uuuuuu]].

en: “%(value)s” value has an invalid format. It must be in YYYY-MM-DD HH:MM[:ss[.uuuuuu]][TZ] format.
is: „%(value)s“ hefur ógilt snið. Það verður að vera á sniðinu: YYYY-MM-DD HH:MM[:ss[.uuuuuu]][TZ].

en: “%(value)s” value has an invalid format. It must be in [DD] [[HH:]MM:]ss[.uuuuuu] format.
is: „%(value)s“ er á ógildu sniði. Það verður að vera á sniðinu [DD] [[HH:]MM:]ss[.uuuuuu].

en: “%(value)s” value has the correct format (HH:MM[:ss[.uuuuuu]]) but it is an invalid time.
is: „%(value)s“ er á réttu sniði (HH:MM[:ss[.uuuuuu]]), en það er ógild dagsetning/tími.

en: “%(value)s” value has the correct format (YYYY-MM-DD HH:MM[:ss[.uuuuuu]][TZ]) but it is an invalid date/time.
is: „%(value)s“ hefur rétt snið (YYYY-MM-DD HH:MM [:ss[.uuuuuu]][TZ]) en það er ógild dagsetning/tími.

en: “%(value)s” value has the correct format (YYYY-MM-DD) but it is an invalid date.
is: „%(value)s“ hefur rétt snið (YYYY-MM-DD) en dagsetningin er ógild.

en: “%(value)s” value must be a decimal number.
is: „%(value)s“ verður að vera heiltala.

en: “%(value)s” value must be a float.
is: „%(value)s“ verður að vera fleytitala.

en: “%(value)s” value must be an integer.
is: Gildi „%(value)s“ verður að vera heiltala.

en: “%(value)s” value must be either None, True or False.
is: „%(value)s“ verður að vera eitt eftirtalinna: None, True eða False.

en: “%(value)s” value must be either True or False.
is: „%(value)s“ verður að vera annaðhvort satt eða ósatt.

en: “%(value)s” value must be either True, False, or None.
is: „%(value)s“ verður að vera eitt eftirtalinna: True, False eða None.
